Mkuu wa Shule ya Sekondari Komakya avuliwa madaraka

Mkuu wa Shule ya Sekondari Komakya avuliwa madaraka

- in Kitaifa

Mkuu wa Wilaya ya Moshi Mjini Novatus Makunga amelazimika kumvua madaraka mwalimu Mkuu wa Shule ya Sekondari Komakya iliyoko Mkoani Kilimanjaro kufuatia kukiuka maagizo ya Mkuu wa Mkoa ya kuwa vikao vyote vinavyohusiana na michango ya wanafunzi kati ya wazazi na uongozi  wa shule kutolewa ufafanuzi kabla michango hiyo haijaanza kukusanywa

Hatua hiyo imekuja kufuatia simtofahamu iliyojitokeza kati ya wazazi wa wanafunzi na uongozi wa shule uliotolewa ya kwamba kabla ya michango kukusanywa ni lazima Ofisi ya Mkuu wa Mkoa kupewa Taarifa.

Mwanafunzi wa kidato cha nne Shule ya Sekondari Komakya iko umbali wa km 18 kutoka moshi mjini amelalama kuhusu kupoteza muda mwingi akifuatilia ada.

Sintofahamu ilijitokeza   kwa wazazi wa wanafunzi wa shule hiyo mara baada tu walimu wa shule iyo kuwarudisha ada wanafunzi huku wakitaka kupewa ufafanuzi kuhusiana tamko la mh. Rais kuhusu elimu bure

Kufuatia suala hilo Mkuu wa wilaya ya Moshi mjini Novatus Makunga akalazimika kufika shuleni hapo na baada ya kusikiliza pande zote kumvua madaraka Mkuu wa Shule hiyo Bi.Rose Ngoti kufuatia kufanya maamuzi na wazazi wa shule kwa kuchangisha michango pasipo kuishirikisha Ofisi ya Mkuu wa Mkoa kama waraka wa seriklai unavyozitaka shule hizo

Halmashauri ya Wilaya ya Moshi mjini ina jumla ya shule za Kata 57 wanafunzi 25,402 walimu 1300 huku changamoto kubwa ikiwa ni upungufu wa walimu wa sayansi katika shule hizo.

 

Facebook Comments

1 Comment

  1. Asanten kw habr Moto Moto

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may also like

Wananchi waandamana kukosa maji baada ya mhudumu wa maji kukamatwa na DC

  Na, Ahmed Makongo, Bunda; WANANCHI wa kitongoji