Tuesday , October 17 2017
Mwanzo / Habari / Kimataifa / Mshukiwa wa shambulio New York alisifu Islamic State

Mshukiwa wa shambulio New York alisifu Islamic State

news

Waendesha mashtaka nchini Marekani wamemfungulia mashtaka Ahmad Khan Ramani kwa kutega mabomu huko New York na New Jersey mwishoni mwa wiki ambapo mlipuko mmoja ulijeruhi watu 31.

Waendesha mashtaka wanasema kuwa Bw Rahami ambaye ni mhamiaji kutoka Afghanistan, alinunua vifaa na vitu vya kuunda bomu kupitia kwa mtandao na kuandika makala akilisifu kundi la Islamic State.

ia ameshtakiwa kwa kujaribu kuwaua polisi wakati akikamatwa siku ya Jumatatu.

Shirika la ujasusi la marekani FBI linasema kwa lilimchunguza Rahami mwaka 2014 lakini halikumpata na chochote cha kumhusisha na ugaidi wakati huo.

Watu 29 walijeruhiwa kwenye mlipuko uliotokea mtaa wa Chelsea, New York. Kilipuzi ambacho hakikuwa kimelipuka kilipatikana hapo karibu.

Vilipuzi vingine kadha vilikuwa vimepatikana New Jersey siku za hivi karibuni.

#BBC

Kuhusu Emmanuel Minga

Check Also

Wimbi la Maandamano nchini Marekani

Wimbi la maandamano limepamba moto katika miji mbalimbali ya nchini Marekani wakimtolea ujumbe Rais mteule …

Obama awataka wakuu wa Republican wajitenge na Trump

  Rais wa Marekani Barack Obama ametoa wito kwa viongozi wakuu wa chama cha Republican …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *