Tuesday , October 17 2017
Mwanzo / Habari / Kilimo / Sikonge waaswa kutodharau zao za muhogo.

Sikonge waaswa kutodharau zao za muhogo.

Wakazi Wilayani Sikonge, wameaswa kuondokana na dhana kuwa mazao ya muhogo na mtama ni kwa ajili ya watu maskini au wenye njaa.

Wameelezwa kuwa mazao hayo ni mazao mazuri kama mengine lakini yakiwa na faida ya kuhimili ukame na ndio maana yanahimizwa kulimwa.

Zao la muhogo ndio zao linaloweza kuliwa katika hali tofauti ikiwemo baada ya kuchomwa, kukaangwa na kupikwa huku likihitaji mvua kidogo.

Pamoja na kuhimizwa kulima zao hilo mazao mengine yanalimwa na hali sio mbaya.

Mkuu huyo wa wilaya pia alitembelea soko la Sikonge kujionea mazao yaliyopo na kuridhika kuwa hali ni nzuri ambapo wafanyabiashara walikuwa wakifanya biashara zao kama kawaida.

Imeandikwa na Robert Kakwesi

Picha: Mtandao

Kuhusu Kisibi Isaya

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *